Home » Categories » Multiple Categories

Hướng dẫn Active License Cpanel+CloudLinux

Để có thể active CloudLinux + cPanel sau thời gian dùng thử, vHost xin hướng dẫn các bước thao tác như sau:

+ Để active license Cloudlinux ta chỉ cần chạy 2 lệnh sau: 

  • yum install rhn-setup --enablerepo=cloudlinux-base
  • /usr/sbin/clnreg_ks --force    

Hình ảnh demo:

 

+ Để active license cPanel ta chỉ cần chạy lệnh sau:

  •   /usr/local/cpanel/cpkeyclt

Hình ảnh demo:

       
      Attachments Attachments
      There are no attachments for this article.
      Comments Comments
      There are no comments for this article. Be the first to post a comment.
      Related Articles RSS Feed
      Hướng dẫn đổi port mặc định của DirectAdmin và SSH
      Viewed 8473 times since Fri, Apr 24, 2015
      Hướng dẫn cài đặt PureFTP server trên CentOS
      Viewed 9861 times since Tue, May 5, 2015
      Hướng dẫn cài đặt đa phiên bản PHP trên DirectAdmin
      Viewed 7888 times since Wed, Apr 18, 2018
      Hướng dẫn thêm một private interface cho VPS
      Viewed 1056 times since Tue, Oct 18, 2016
      Làm gì khi VPS bị spam Mail?
      Viewed 5352 times since Thu, Apr 23, 2015
      Sự khác nhau giữa VPS SSD Caching và VPS SSD
      Viewed 2256 times since Sat, Apr 4, 2015
      Hướng dẫn Admin Backup/Transfer qua FTP
      Viewed 4263 times since Sun, Jan 4, 2015
      Hướng dẫn cài đặt Zend optimizer on centos 6.x
      Viewed 4781 times since Sun, Jan 25, 2015
      Hướng dẫn tạo một host dưới quyền Admin trên DirectAdmin
      Viewed 6320 times since Sat, Apr 11, 2015
      Hướng dẫn Addon một domain cho User trên DirectAdmin
      Viewed 1299 times since Sun, Aug 16, 2015